KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ

2 posters

Go down

อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ Empty อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ

Post by Nobi Sun Nov 06, 2011 7:08 pm

คือว่า...ผมได้โหลด ไฟล์ Dvd rip Evangelion 2.22 You Can (Not) Advance [พากษ์ไทย]
ครบทั้ง 7 part แล้ว ไฟล์ทั้งหมดเป็น WinRAR ทีนี้ผมได้คลายการบีบอัดไฟล์ที่ 7 ก่อน ( ไม่ทราบอะไรเข้าสิงถึงไม่คลายไฟล์ 1ก่อน ) ก้อได้ไฟล์ .MKV พอเปิดดูก้อได้ดูครบทั้งเรื่องจนจบ เป็นภาคไทยไม่มีชับ
ทีนี้ผมเลยลบไฟล์ WinRARทั้ง 7 part ออก พอมาเปิดดูอีกครั้งนีงมานมีชับไทยขี้นมาด้วยอ่ะ...
...ขอถามข้อสงกาสัยดังนี้
ทำมัยถีงคลายแค่ไฟล์เดียวก้อดูได้ทั้งเรื่องเลยล่ะครับ...
แล้วตอนที่ยังไม่ลบไฟล์ WinRARทั้ง 7 part ออก ทำมัยถีงไม่มีชับพอ ลบออกแล้วชับขี้นมาเลย(ไม่อยากได้ชับ)
วิธีที่ถูกต้องในการโหลด ไฟล์ Dvd rip มาดูนี่ต้องทำยังงัยครับ...ต้องไรท์ใส่แผ่นDVDหรือปล่าวครับ...
ขอถามแค่นี้ก่อนครับขอบคุณมากครับ
Nobi
Nobi
Member
Member

ค่าประสบการณ์ (Point) : 23177
พลังน้ำใจ : 3

Character sheet
Admin Kaito:

Back to top Go down

อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ Empty Re: อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ

Post by Kaito Mon Nov 07, 2011 6:48 am

Dvd Rip ก็คือไฟล์ที่ริปออกมาจากแผ่น DVD เลยครับ
เพราะฉะนั้นมันจะมี 2 ภาษาครับ แล้วก็มัซับไทย
ในกรณีที่คุณ โนบิ บอกว่าทำไมแตกพาร์ทเดียวถึงดูได้ ก็เพราะว่าจริงๆแล้วมันแตกหมด 7 พาร์ทเลยครับ
เพราะว่ามันเจอไฟล์ที่มีชื่อคล้ายๆกันต่อกันพอดีมันก็เลยแตกอัตโนมัติเลยครับ(ประมาณนี้)
แต่ไอที่ซับจะขึ้นหรือไม่ขึ้นเราก็สามารถปรับเองได้ครับ ในเมนู ซับไตเติ้ลของโปรแกรมมัลตินั้นๆครับ
Kaito
Kaito
Admin Kaito
Admin Kaito

ค่าประสบการณ์ (Point) : 29132
พลังน้ำใจ : 371

http://kaito.forumth.com

อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ Empty Re: อันนี้ไม่ใช่ปัญหา...แต่อยากสอบถามเกี่ยวกับไฟล์ Dvd rip อ่ะคับ

Post by Nobi Mon Nov 07, 2011 9:26 am

ขอบคุณมากๆเลยครับ...
แล้วไฟล์ WinRAR ทั้งหมดนี่ลบทิ้งได้เลยใช่มั๊ยครับ(หลังจากคลายแล้ว)
Nobi
Nobi
Member
Member

Post by Kaito Mon Nov 07, 2011 1:33 pm

Nobi wrote:ขอบคุณมากๆเลยครับ...
แล้วไฟล์ WinRAR ทั้งหมดนี่ลบทิ้งได้เลยใช่มั๊ยครับ(หลังจากคลายแล้ว)

ได้เลยครับ
แต่ควรตรวจสอบให้ดีก่อนว่าไฟล์ที่แตกนั้นมัปัญหาหรือไม่ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาโหลดใหม่ครับ Very Happy
Kaito
Kaito
Admin Kaito
Admin Kaito

ค่าประสบการณ์ (Point) : 29132
พลังน้ำใจ : 371

http://kaito.forumth.com

Post by Nobi Tue Nov 08, 2011 10:38 am

ขอบคุณหลายๆครับ...
Nobi
Nobi
Member
Member

Back to top