KaitoAnimaG Studio
ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน

Join the forum, it's quick and easy

ยินดีต้อนรับสู่เว็บบอร์ด KaitoAnimaG นะครับ หากท่านยังไม่ได้เป็นสมาชิก
ก็สมัครเลยนะครับเพราะถ้าไม่สมัครสมาชิกก็ไม่สามารภโพสได้นะครับ ส่วนใครที่เป็นอยุ่แล้วก็ ล็อคอินได้เลยคร้าบ สมาชิกกรูณาอ่านกฏด้วยนะครับ จะได้ไม่โดนแบน
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

Isekai no Seikishi Monogatari [Sub-Thai]

4 posters

Go down

Isekai no Seikishi Monogatari [Sub-Thai] Empty Isekai no Seikishi Monogatari [Sub-Thai]

Post by Kaito Sat Mar 10, 2012 11:26 am

Isekai no Seikishi Monogatari [Sub-Thai] Spd_2011081330014_b

Review :: มาซากิ เคนชิ เด็กหนุ่มอายุ 15 ปีที่ถูกส่งไปสู่​​โลกอื่นอย่างไม่เต็มใจ ซึ่งโลกที่เขาได้ไปอยู่นั้นมีการใช้เซย์คิจินหุ่นรบศักดิ์สิทธิ์รูปร่างมนุษย์ที่ถูกค้นพบภายในซากปรักหักพังโบราณ
หลังจากที่เคนชิถูกหลอกโดยองค์กรลึกลับ ให้มาเป็นส่วนร่วมในการลอบสังหาร ลาชาร่า อาสุที่ 28 เจ้าหญิงเล็กอาณาจักรชิโทวเรย์ยุ แต่สุดท้ายเขาก็เลือกที่จะไม่ฆ่าเธอ เมื่อลาชาร่าได้ยินความจริงต่างๆ จากเคนชิ เธอตัดสินใจที่จะช่วยเขา โดยให้ปลอมตัวเป็นผู้ติดตามของเธอ เคนชิเดินทางกับเธอไปดินแดนศักดิ์สิทธิ์ซึ่งเป็นป้อมปราการที่เข้มแข็ง ซึ่งเป็นสถาบันการศึกษาในการฝึกอบรมนักบินของเซย์คิจิน
ด้วยความอ่อนโยน ความกระตื้อรือร้น และทักษะการปรุงอาหารกับเทคนิคขั้นสูงของการอยู่รอดของเขา เคนชิได้กลายเป็นผู้มีชื่อเสียงในสถาบันการศึกษาและเป็นที่รักของนักเรียนหญิงจำนวนมาก
จนทำให้นักเรียนชายบางส่วนต้องอิจฉา แต่ในขณะเดียวกันองค์กรที่หลอกเคนชิก็ได้แฝงตัวมาทำงานภายในโรงเรียนนั้นด้วย และการต่อสู้ที่ยิ่งใหญ่ก็กำลังจะเริ่มต้นขึ้น

*Isekai no Seikishi Monogatari (異世界の聖機師物語) เป็น OVA anime series ที่มาจาก Tenchi Muyo! series ที่สร้างขึ้นโดย Masaki Kajishima series นี้ออกมาทั้งหมด 13 ตอน ใน pay-per-view network Animax ระหว่าง20 มีนาคม 2009 ถึง 19 มีนาคม 2010

');}//]]>